เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : ตารางเงินเดือนแนบท้ายร่าง พรบ.เงินเดือนใหม่ 8% กับ 5%
krugolf ออฟไลน์
ระดับ: คณะกรรมการชมรมฯ
รายละเอียดผู้ใช้ 

ตารางเงินเดือนแนบท้ายร่าง พรบ.เงินเดือนใหม่ 8% กับ 5%

อ้างอิง: หัวข้อนี้ถูกยกเลิกเน้น โดย AdminMontree เมื่อเวลา(2011-02-28)
ดาวน์โหลดไปพิจารณากันดูเลยค่ะ
กลัวว่าที่คิดวิเคราะห์เอาไว้จะผิดพลาดค่ะ คุณครูทุกท่านอาจคิดวิเคราะห์ได้ดีกว่าค่ะ ขออภัยที่ต้องแก้ไขข้อมูลอีกครั้ง

******************************************************************************************************************
ขออนุญาตแทรกภาพเพิ่มเติมครับ

โซดา ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso4
ดูแล้วงง ไม่เข้าใจเลยคะ สรุปแล้วเราได้ปรับ8%ws,8t
โซดา ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso4
ดูแล้วงง ไม่เข้าใจเลยคะ สรุปแล้วเราได้ปรับ8%ไหมคะ
abcd ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso3
สรุปว่าคนที่ได้ 11930  ไม่ได้ปรับหรือค่ะ (เงินเดือนปัจจุบัน ) งั้นคนที่พ้นครูผู้ช่วยเข้าสู้ คศ.1 ก็ได้รับเท่าเราสิ
niphon ออฟไลน์
ระดับ: คณะกรรมการชมรมฯ
เหตุผลใด ที่ ครู คศ.1 ใครที่เงินเดือนปัจจุบัน 11930 ลงมา ไม่ได้ปรับ สมาชิกท่านใด ช่วยอธิบายด้วยครับ
บุคคลทั่วไป ออฟไลน์
ระดับ: *
ขอแสดงความคิดเห็นนะคะ  ว่า "ทำใจ" เพราะเราก็เคยเป็นอย่างนี้มาก่อน เราก็ลำบากมาแทบตาย ตอนที่ช่วยค่าครองชีพคนที่เงินเดือนไม่ถึงหมื่น เราก้ไม่ได้เพราะเราถึงพอดี "อด" แล้วก่อนหน้านี้ไม่ได้ค่าชดเชย พอเงินวิทยฐานะ 5,600 ให้คูณ 2 แต่ 3,500 ไม่คูณ งานก็เท่ากัน(บางที่ คศ.1, คศ.2 ทำงานมากกว่าอีก) "อด"  คศ. 3 เงินเดือนไม่มีตัน ผ่านฉลุย ไม่ต้องรอคศ. 4 แต่ คศ.1, คศ.2 ต้อง "ปากกัดตีนถีบต่อไป" วิทยฐานะเดิมไม่คิดอะไรทำผลงานส่ง "ผ่าน" ของใหม่ดูสารพัด ก็สงสัยว่าจะ "อด" อีก ฯลฯ  ต้องพูดคำเดียวว่า "ทำใจ" แล้วนี่มาเงินเดือนอีก ก็คงต้องท่อง "ทำใจๆๆๆ" ไว้หลายๆ ครั้ง นี่ละคนที่เป็นเจ้านายเขาคิดถึงประโยชน์ลูกน้องได้แคนี้
kru.saksit ออฟไลน์
ประธานชมรมครู คศ.๑ แห่งประเทศไทย
ระดับ: ผู้ช่วยผู้ดูแล
คำว่า "ทำใจ" มันยังไม่ใช่คำตอบสุดท้ายครับ เพราะกรณีผม บรรจุ พ.ย.48

เงินเดือนปัจจุบัน 11350 บาท  ทำงาน 5 ปี ยังไม่ถึงขั้นต่ำ คศ.1 เลย

พอปรับ 8% ก็ยังไม่มีสิทธิ์อีก

เรียนทุกท่านในที่นี้ทราบ   ครู คศ.1 บรรจุ 48-51  เราจะรวมพลังครั้งใหญ่อีกครั้งแน่นอน

โปรดช่วยกันสร้างเครือข่ายและติดตามข่าวด้วยนะครับ

ผมขอประนาม กคศ. และบอร์ด กคศ. ทำงานไม่มีประสิทธิ์ภาพ ละเลยการปฎิบัติ
และไม่จริงใจแก้ไขปัญหาเงินเดือนครู คศ.1

ต่อไปนี้หาก กคศ. และ รมต.ศธ. ไม่แสดงท่าทีว่าจะช่วยเหลือเยียวยาครู คศ.1 (บรรจุ 48-51) 
ทางชมรมฯ จะต่อสู้เหมือนหมาจนตรอก จะไม่เชื่อลมปากใครง่ายๆ อีกต่อไป

เพราะ..เราไม่มีอะไรจะเสียแล้ว
ศักดิ์สิทธิ์ จุลราช Tel.080-1898998
mr_saksit@hotmail.com
manny ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
เงินเดือนเต็มขั้น  33,540  บาท  แล้ว 8+5  เป็นเท่าไรล่ะ งง  อ่ะ
surit ออฟไลน์
งงมากกับการปรับโครงสร้างเงินเดือนใหม่ ปรับ 8 เปอร์เซ็นต์ก็ไม่ได้ แล้วถ้าผมเงินเดือน 12,220 บาทจะได้ปรับไหมครับ งงแท้

surit ออฟไลน์
ดีใจเก้อเลย
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป