เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
cheab ออฟไลน์
kruche
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
รายละเอียดผู้ใช้ 

ครู คศ.1 กทม.

มีใครบ้างครับที่บรรจุครูผู้ช่วยครบ 2 ปี แล้วยังไม่ได้ 10770  ผมบรรจุครูผู้ช่วย 23 พ.ย. 50 จนปัจจุบัน คำสั่งยังไม่ได้เป็น คศ.1 เนื่องจากส่งการประเมินไม่สมบูรณ์ แต่ทางสำนักการศึกษาบอกว่าจะมีคำสั่งย้อนหลังให้เป็นครู คศ. 1 เมื่อครบการประเมิน ครบวันที่ 23 พ.ย. 52  จนถึงวันนี้คำสั่งก็ยังไม่มา แต่รุ่นน้องมีคำสั่งมาแล้วได้ปรับเงินเดือน 10770 โทรไปถามสำนักการศึกษา ได้ทราบว่ามีปัญหาเรื่องกฎหมายเก่า กับกฎหมายใหม่ ต้องให้ กก. ประชุมหารือ สรุปว่าจะทำอย่างไร  เขาบอกว่าถ้าได้ ก็จะได้ปรับ แต่ถ้าไม่ได้ต้องรับเงินเดือนเก่า  ผมเองเงินเดือน เก้าพันกว่าบาท ถ้าไม่ได้ครู กทม. จะทำอย่างไร เพราะเห็นหลายคนเงียบ จังเลย 
max ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso3
รายละเอียดผู้ใช้ 
เขต ไหนครับ บรรจุ 50 พร้อมกับผมครับ คำสั่งคศ. 1 มาแล้วนี่ครับ และคำสั่ง ปรับ 10770 ก็มาแล้วแต่ยังไม่ได้ปรับรับเงินเดือนเก่าอยู่ และเห็นหนังสือที่มาแล้ว คิดว่าปรับเร็ว ๆ นี้
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป