เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : สอบถามผู้รู้หน่อยครับเกี่ยวกับการทำคศ.2
boyband777 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
รายละเอียดผู้ใช้ 

สอบถามผู้รู้หน่อยครับเกี่ยวกับการทำคศ.2

ผมบรรจุ ส.ค. 49 ผมจะทำได้เมื่อไรครับ ขอบคุณที่ชี้แนะครับผม
kroo48 ออฟไลน์
เกณฑ์ใหม่เห็นบอกทำได้เลยครับ  ไม่ต้องรอเงินก็ได้  แต่ยังไม่จ่ายเงินวิทยฐานะ  จนกว่าเงินเดือนจะถึงเกณฑ์
natthinee ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso3
นี่คือความหวังเดียว หวังว่าคงไม่ผิดหวังอีกนะ
dark_mar ออฟไลน์
พลายพยัคฆ์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso8
บรรจุ สิงหาคม 2549   ถ้า จบป.ตรี ก็สามารถทำได้เมื่อมีอายุราชการครบ 6 ปี  
เพราะฉะนั้นคุณสามารถยื่นขอรับการประเมินเพื่อมีวิทยฐานะครูชำนาญการ สิงหาคม 2555  

ยกเว้นว่าคุณ จบปริญญาโท ก็จะสามารถยื่นได้ ปี 2553 ครับ จบโทยื่นได้แล้วตอนนี้

แต่ ยื่นแล้วประเมินผ่านแล้ว ก็ต้องรอให้เงินเดือนถึง ขั้นที่ต่ำกว่าขั้นต่ำ คศ.2 ซึ่งปัจจุบันนี้ 14700 บาท ครับ

พลายพยัคฆ์
borntobe ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso4
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 3 ต้นฉบับโพสโดย dark_mar เมื่อ 2011-05-03 17:27  :
บรรจุ สิงหาคม 2549   ถ้า จบป.ตรี ก็สามารถทำได้เมื่อมีอายุราชการครบ 6 ปี  
เพราะฉะนั้นคุณสามารถยื่นขอรับการประเมินเพื่อมีวิทยฐานะครูชำนาญการ สิงหาคม 2555  

ยกเว้นว่าคุณ จบปริญญาโท ก็จะสามารถยื่นได้ ปี 2553 ครับ จบโทยื่นได้แล้วตอนนี้

.......

เขานับตอนเป็นครูผู้ช่วยให้แล้วใช่ไหมคะ
From a rice farmer's daughter to an English Teacher in a Small City  (^_^)
dark_mar ออฟไลน์
พลายพยัคฆ์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso8
ตามหนังสือสำนักงานก.ค.ศ. ที่ศธ.0206.2/ 440 ลว.21 เมษายน 2551   ถ้าบรรจุ  48  49  ก็นับตำแหน่งครูตั้งแต่วันที่บรรจุครับ
พลายพยัคฆ์
namplow ออฟไลน์
นับตำแหน่งครูผู้ช่วยด้วยนะคะ ป.ตรี 6 ปี ป.โท  4 ปีก็สามารถยื่นได้คะ ถ้าเงินเดือนถึงขั้นต่ำคศ.2 ก็สามารถได้รับคำสั่ง คศ.2 ได้คะ
tcomputer ออฟไลน์
ผมบรรจุ 3 กค. 49ตำแหน่งครูผู้ช่วย ประเมินผ่าน 2 ปี 3 ก.ค. 51 แต่ใน กพ.7 ลงว่า ตำแหน่ง ครู เมื่อ 3 ก.ค.51 ซึ่งความจริง ควรจะเป็น 3 ก.ค. 49 ใช่มั้ยครับ แล้วผมต้องทำอย่างไร ต้องไปแก้ที่ กพ.7 ไหม(แล้วถ้าแก้ไขต้องไปที่ไหนเพราะย้ายข้ามจังหวัดมาแล้ว) หรือไม่ต้องแก้ไข เวลายื่นชำนาญการให้ยึดตามหนังสือสำนักงานก.ค.ศ. ที่ศธ.0206.2/ 440 ลว.21 เมษายน 2551 อย่างเดียว รบกวนถามผู้รู้ชาวยตอบด้วยนะครับ
koobouy ออฟไลน์
bouy
ผมว่าไม่น่าจะได้ เคยคุยกับเจ้าหน้าที่เขต ไม่รวมครูผู้ช่วยนะครับ
boyband777 ออฟไลน์
ใช่ครับเขตผมก็บอกว่าไม่นับครูผู้ช่วยน่ะครับเลยไม่แน่ใจว่าตกลงเขานับอย่างไรกันแน่น่ะครับ หนังสือเมษา 51 ฉบับที่พูดถึงกันนี้ไม่ได้ถูกยกเลิกไปแล้วหรอครับ ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับผม
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป