เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : การแต่งตั้งชำนาญการ
jewelry ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
รายละเอียดผู้ใช้ 

การแต่งตั้งชำนาญการ

เราประเมินชำำนาญการแล้วแต่ยังไม่ได้รับคำสั่งแต่งตั้งเพราะเงินเดือนยังไม่ถึงขั้นต่ำ แต่ตอนนี้เกิดความสับสนมากว่าหลังจากปรับเงินเดือนใหม่แล้ว เขตจะออกคำสั่งแต่งตั้งชำนาญการเมื่อเงินเดือนเราเท่าไร

ตอนนี้เงินเดือน 14620 บาท  เพราะบางคนบอกว่าเค้ายังใช้วิธีการนับขั้นเงินเดือนของตารางบัญชีเงินเดือนเก่า ไม่ได้ดูขั้นต่ำของพรบ.เงินเดือนใหม่ ถ้าใช้การนับขั้นของพรบ.เดิมเราเหลือตั้งสามขั้นแน่ะ แต่ถ้าดูขั้นต่ำของ  

พรบ.ใหม่เราจะได้เร็วๆนี้  ไม่งั้นต้องรอปลายปีหน้าเลย  งงมากๆคะ ใครพอจะรู้บ้าง
luckych ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
บรรจุมาหกปีแล้วเงินเดือนหมื่นสองอยู่เลย ชาติไหนกูจะทำได้กะเขาวะเนี่ย
phoopha15 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
ตอบกลับโพสของ (jewelry)
แต่งตั้งเมื่อเงินเดือนตำกว่าขั้นต่ำของ ค.ศ.2    1  ขั้น  ซึ่งตอนนี้หลังจากปรับ 5 เปอร์เซนต์แล้ว  ขั้นต่ำของ ค.ศ.2   อยู่ที่  16,190  บาท  ขั้นที่ต่ำกว่า 1 ขั้น  อยู่ที่  15,430  บาท  กันยานี้  ท่านได้  1  ขั้น   เงินเดือนอยู่ที่  15,440  บาท  ถึงขั้นที่ต่ำกว่า  1 ขั้นของ ค.ศ.2  น่าจะแต่งตั้งได้หลังจากขึ้นเงินเดือนตอนกันยายน  นะครับท่าน
dark_mar ออฟไลน์
พลายพยัคฆ์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso8
ตอนนี้ผมเงินเดือน 15,440 บาท (ปรับ 8% และ ปรับ 5% แล้ว) ผ่านการประเมินชำนาญการตั้งแต่ปีที่แล้วนู้น ตอนนี้เขตกำลังทำคำสั่งแต่งตั้งเป็น ครูชำนาญการ และเงินเดือนก็จะกระโดดไปกินเงินเดือนขั้น 16,190 บาท ณ วันที่ 1 เมษายน 2554 ครับผม (ข้อมูลนี้ตามที่ได้สอบถามเขต สพม.20)

แต่ได้ข่าวจากพี่ที่อยู่ สพป. ร้อยเอ็ด บอกว่าเขตตอบกลับว่าให้อิงบัญชีเงินเดือนเก่า

งงเหมือนกัน   ได้คำสั่งแต่งตั้งเมื่อไร จะแจ้งข่าวอีกทีนะครับท่าน
พลายพยัคฆ์
jewelry ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
ตอบกลับโพสของ (jewelry)
ขอบคุณคะ งงกับการตีความของเจ้าหน้าที่เหมือนกัน คุณdark_mar ได้คำสั่งแต่งตั้งเมื่อไรอย่าลืมแจ้งข่าวให้ทราบด้วยนะคะ
maehongson ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso5
อยากทราบสิ่งที่ต้องเตรียมเพื่อทำชำนาญการ ทั้งเอกสาร นักเรียน ห้องเรียน ผู้รู้ช่วยชี้แจงหน่อยครับ
พลายพยัคฆ์
ตอบกลับโพส 5 โพสของ (maehongson)
เสนอแนะนะครับ ถ้าเป็นไปได้ ประเมินพร้อมกันหลายๆ คน จะได้ช่วยกันจัดเตรียมเอกสาร ห้องเตรียมประเมิน

สิ่งที่ต้องเตรียม ก็แบบ
กคศ.1  
กคศ.2
กคศ.3-1  (ดูคะแนน t-score ดีนะครับ)
เสนอชื่อกรรมการ 3 คน(ผอ. คศ.3 ในโรงเรียน และ ผู้ทรงคุณวุฒิ ภายนอก1) ยื่นเสนอเขตไป แล้วเขตเขาจะเป็นคนแต่งตั้งกรรมการเองครับ
ที่สำคัญ แบบประเมิน (แบบกคศ. ทั้งหลาย) ที่กรรมการจะเป็นผู้คนให้คะแนนและลงลายมือชื่อ พร้อมลงรายละเอียดร่องรอย จัดเตรียมให้พร้อมให้กรรมการเตรียมเซนต์อย่างเดียว

เตรียมแผน เตรียมงานวิจัย เตรียมสื่อ นวัตกรรม เตรียมผลงานภายในระยะ 2 ปี  
พลายพยัคฆ์
พลายพยัคฆ์
วันนี้สอบถามไปยังเขต สพม.20  เรื่องการแต่งตั้งครูชำนาญการ เขตบอกว่า ให้รอ กคศ. ทำตารางเทียบขั้นใหม่ก่อน

เบื่อเหลือเกิน รอ กคศ. เนี่ย

รอ รอ รอ ไปพลางๆ อีกแล้ว
พลายพยัคฆ์
boyjuleit ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso5
ชิหายเอ้ย ทำงานมาตั้งนานเพิ่งหมื่นสอง ชาติหน้าคงได้ทำ
พลายพยัคฆ์
--- มันก็แล้วแต่ ช่วงจังหวะชีวิต ของใครของมันหละท่านเอ้ย

เพื่อนผม เรียนโท จบก่อนบรรจุก็ไม่ได้ปรับอะไร ของผม จบโทตอนเป็นครูผุ้ช่วย ก้ได้ปรับเงินเดือน

มันแต่จังหวะชีวิตใครมันท่านเอ้ย

พลายพยัคฆ์
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป