เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : ขออนุญาตสอบถาม หลักเกณฑ์ ทำ คศ2
mangkang ออฟไลน์
Bie
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
รายละเอียดผู้ใช้ 

ขออนุญาตสอบถาม หลักเกณฑ์ ทำ คศ2

จากหลักเกณฑ์
1. ผู้ที่จะขอมีวิทยฐานะครูชำนาญการ ต้องมีคุณสมบัติ ต่อไปนี้
1.1 ดำรงตำแหน่งครูมาแล้วไม่น้อยกว่า 6 ปี สำหรับผู้มีวุฒิปริญญาตรี4 ปี
สำหรับผู้มีวุฒิปริญญาโท และ 2 ปี สำหรับผู้มีวุฒิปริญญาเอก นับถึงวันที่ยื่นคำขอ หรือดำรง
ตำแหน่งอื่นที่ ก.ค.ศ. เทียบเท่า

ถามว่า คำว่า "ดำรงตำแหน่งครู"  ให้รวมดำรงตำแหน่งครูผู้ช่วยด้วยหรือไม่ครับ

พอดีถ้าได้ ก็จะครบ 6 ปี พ.ย.นี้ แต่จริงๆแล้ว เพิ่งทราบว่าสามารถทำ คศ.2 ได้ตั้งแต่ต้นปี เขานับเป็นปีใช่ไหมครับ
bayaoy ออฟไลน์
ครูเบ
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso5
ถ้าครบ หก ปีเต็มก็เริ่มส่ง ก.ค.ศ.1-3 ได้เลยครับ
dark_mar ออฟไลน์
พลายพยัคฆ์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso8
ป.ตรี ดำรงตำแหน่งครู 6 ปีบริบูรณ์ครับ

ถ้า บรรจุ พ.ย.  48 ก็จะครบ พ.ย. 54 นี้แหละครับ (สำหรับ ป.ตรี)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เวลาท่านยื่นขอรับการประเมิน เอกสารหลักฐานที่ยืนยัน คือ กพ.7  ซึ่งจะลงวันที่ ที่ท่านดำรงตำแหน่งครู ซึ่ง ผมเอง ก็บรรจุ 1 พ.ย. 48 ใน กพ.7 ระบุว่า ดำรงตำแหน่งครู ณ วันที่ 1 พ.ย. 48  ซึ่งหลายท่าน ใน กพ.7 มันผิด คือ ดำรงตำแหน่งครู หลังจาก พ้น ครูผู้ช่วย

เพราะฉะนั้น ถ้าท่านจะยื่น กรุณา ตรวจสอบ กพ.7 ของท่านโดยด่วน จะได้ไม่เสียสิทธิ์ นะครับ
พลายพยัคฆ์
chanwit ออฟไลน์
แจ๊คกี้
ใช่คับ ต้องตรวจสอบที่ กพ 7 และยื่นตาม ว17 เลยครับถ้าครบตามหลักเกณฑ์
sutchukorn ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
อ้างอิงน่ะครับ

ดำรงตำแหน่งครู ณ วันที่ 1 พ.ย. 48  ซึ่งหลายท่าน ใน กพ.7 มันผิด คือ ดำรงตำแหน่งครู หลังจาก พ้น ครูผู้ช่วย

ผมไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนใน กพ.7 ครับ  ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
rooder ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso3
ใน กพ.7 จะเขียนได้อย่างไร ในเมื่อในช่อง มีแต่เลขที่คำสั่งอย่างเดียวจะไปเขียนที่ไหน ให้เราเอาคำสั่งไปอ้างก็ได้ครับ เพราะคำสั่งเราจะบอกว่าให้ดำรงตำแหน่งครู ย้อนกับไปครับ แต่ กพ.7 ไม่มีให้ระบุเลย
พลายพยัคฆ์
มีระบุสิครับ ตำแหน่ง ก็วันที่ในช่องข้างหน้าสุด กับ ช่อง ตำแหน่ง ไงครับ มันระบุไว้ชัดเจน ว่าวันที่ เท่านี้ ตำแหน่งอะไร แล้วช่องสุดท้ายถึงเป็น เลขที่คำสั่งครับ
พลายพยัคฆ์
พลายพยัคฆ์
ตัวอย่างครับ
รูปภาพ: 3_718_d84a141476b3d75.jpg
พลายพยัคฆ์
teera ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
เขาดูอายุงานอย่างเดียวหรือว่าต้องดูเงินเดือนแตะด้วยหรือครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
visanop_08 ออฟไลน์
ตูดหมึก
ณ ปัจจุบันใช้อายุราชการครับ
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป