เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : ใบสมัครผู้บริหาร
wamakan ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso5
รายละเอียดผู้ใช้ 

ใบสมัครผู้บริหาร

ใบสมัครสอบผู้บริหารกลุ่มสอบคัดเลือกและกลุ่มคัดเลือก
ไฟล์แนบ: ใบสมัคร กลุ่ม 1.pdf (28 K) ดาวน์โหลด:79
ไฟล์แนบ: ใบสมัคร กลุ่ม 2.pdf (46 K) ดาวน์โหลด:45
hansuek007 ออฟไลน์
ขอบคุณครับ
เป็นรองผอ.ไม่ถึง 1 ปี ไม่รู้จะสมัครได้หรือเปล่า
dimdim ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
ผมพึงโอนมา สพป ได้2 เดือน สามารถสมัครได้ไหมครับ  

ก่อนโอนดำรงตำแหน่งครูมาแล้ว6 ปี(ครูอบจ)  จบการบริหารการศึกษา มีใบประกอบผู้บริหารสถานศึกษาแล้ว... ไขข้อข้องใจหน่อยครับ  ...
kruvit ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
thanks
ขอแจ้งว่าใบสมัครที่โพสเป็นฟอร์มใบสมัครของ สพป.ศก.3 ซึ่งผมมานั่งพิจารณาดูแล้วมีบางส่วน
ที่ขาดหายไปโดยเฉพาะกลุ่มสอบคัดเลือก ไม่มีข้อ 6 หลักฐานที่แนบใบสมัคร และในกลุ่มที่ 1 กลุ่มที่ 2
ไม่มีช่องให้ลงลายมือชื่อผู้สมัครครับพึ่งเคยเห็นเกรงว่าถ้าผู้สมัครไม่ลงนามในใบสมัครแล้วเอกสารจะไม่สมบูรณ์
และเป็นโมฆะได้ แต่ละเขตรับสมัครอาจจะไม่เหมือนกันเช็คให้ดีนะครับ แต่ก็น่าจะยึดแบบของ สพร. ถ้าจะให้ชัด
ผมว่าให้ดูที่เว็บไซต์ของ  สพร.  ซึ่งเป็นผู้ประกาศสอบหรือดูจากไฟล์แนบนะครับ
ไฟล์แนบ: ประกาศสอบผู้บริหาร.pdf (1379 K) ดาวน์โหลด:16
ตอบกลับโพส 5 โพสของ (thanasak)
คนที่มีสิทธิ์ขอขึ้นทะเบียนใบอนุญาตประกอบวิชาชีพผู้บริหารสถานศึกษาต้องปฏิบัติหน้าที่การสอนใน
สถานศึกษาเป็นเวลา 5 ปี ขึ้นไป และต้องมีวุฒิทางการบริหารการศึกษา ดำรงตำแหน่งครู 4 ปี สำหรับ
ป.ตรี และ 2 ปี สำหรับ ป.โท กรอกข้อมูลในแบบขอขึ้นทะเบียน คส.01.02 ดูคุณสมบัติตามมาตรฐาน
ประสบการณ์วิชาชีพข้อ 2.1 ระบุไว้ชัดเจนว่าต้องปฏิบัติการสอนมาแล้วไม่น้อยกว่า 5 ปี
dark_mar ออฟไลน์
พลายพยัคฆ์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso8
ขอบคุณอย่างรุนแรง
พลายพยัคฆ์
thanasak ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso3
มีคุณสมบัติการสมัครสอบไหมครับและเกณฑ์ขอใบประกอบวิชาชีพผู้บริหาร
noppon ออฟไลน์
ขอบคุณครับ
phong404 ออฟไลน์
thanks
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป