เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
basic_love ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso3
รายละเอียดผู้ใช้ 

ส่งชำนาญการ

บรรจุ 14  มิ.ย. 49 ครบ 6  ปีเดือน มิ.ย. 55 ส่งเรื่องย้ายครูคืนถิ่นไปแล้ว จำเป็นต้องเขียนย้ายรอบกุมภาพันธ์ไหมครับ
สอบถามเพิ่มเติมครับ
1.เดือนมิถุนายน  55  ประเมินชำนาญการยังใช้เกณฑ์เก่าใช่ไหมครับ  (ไม่อยากได้เกณฑ์ใหม่)
2. ยื่นที่โรงเรียนใหม่หรือรอยื่นที่โรงเรียนเก่าอย่างไหนดีครับ
3. ส่งชำนาญการต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ
4. ต้องแก้ไขให้ดำรงตำแหน่งครู ณ วันบรรจุครูผู้ช่วย 14  มิ.ย. 49 ใช่ไหมครับ ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับ
5. ส่งมิ.ย.55 จะประเมินเมื่อไหร่ครับ

รบกวนพี่น้องเพื่อนครูที่เพิ่งส่งยื่นหรือผ่านประเมินชำนาญการแล้วชี้แนะแนวทางหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
[ แก้ไขล่าสุดโดย basic_love เมื่อ 2012-02-15 22:45 ]
code ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
เกณฑ์ใหม่ไม่มีคับ ใช้ ว17  ไปน่ะคับ อยากได้เกณฑ์ใหม่ใช่ไหมคับ ส่งไปเลยคับ
kanitthapat ออฟไลน์
krunok
ไม่ต้องรอเงินเดือนหรือค่ะ
runjung ออฟไลน์
ใช้ได้ทั้ง2เกณฑ์ เลือกเอาเลยถนัดแบบไหน
dark_mar ออฟไลน์
พลายพยัคฆ์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso8
ตอบกลับโพส 2 โพสของ (kanitthapat)
ยื่นได้ถ้ามีคุณสมบัติ คือ ดำรงตำแหน่งครู ปริญญาตรี 6 ปี  ปริญญาโท 4 ปี ปริญญาเอก 2 ปี

เมื่อผ่าน จะแต่งตั้งให้มีวิทยฐานะ ครูชำนาญการ เมื่อ เงินเดือนไม่ต่ำกว่า 15430 ครับ (แต่งตั้งแล้วกระโดดไปกินขั้นต่ำ คศ.2 คือ 16190 บาท)

ถ้าตอนนี้เงินเดือนไม่ถึง แต่ดำรงตำแหน่งครูถึงแล้ว ก็ยื่นไปก่อนเลยครับ
ของผม ยื่น 52 ประเมิน 53 แต่งตั้ง 54 รอเงินเดือนถึงครับ
พลายพยัคฆ์
dark_mar ออฟไลน์
พลายพยัคฆ์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso8
ตอบกลับโพสของ (basic_love)
เรื่อง โครงการย้ายคืนถิ่น เป็นนโยบาย ของรัฐมนตรี ส่วนเรื่องการย้าย เดือนกุมภา นี้ เป็นเรื่องระเบียบ คนละส่วนกัน

ผอ.เขตผม บอกว่า เขียนย้ายคืนถิ่่นไปแล้ว ก็สามารถเขียนย้ายปกติได้ อันได้ย้ายก่อน เอาอันนั้น นะครับ
พลายพยัคฆ์
marwin2010 ออฟไลน์
มาร์วิน
สรุปแล้วยังไงนี้  ใครบรรจุ 2548 แล้วส่งประเมินชำนาญการได้แจ้งด้วยนะครับ
bunyaorn ออฟไลน์
บรรจุ 48 ถ้าจบโท ส่งได้นานแล้ว แต่ถ้าจบตรี จะครบ 6 ปีพอดีก็ขอประเมินได้ แล้วพอเงินเดือนก่อนขั้นตำ่ 1 ขั้น(15430)  ก้จะได้แต่งตั้งและเงินเดือน 16190 บาทค่ะ
krunee2521 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso4
บรรจุ  14  กุมภาพันธ์  2549  ยื่นวันที่  15 กุมภาพันธ์  2555  ( ครบ 6  ปีกับอีก 1  วัน )ยื่นแล้วค่ะ  กำลังรอประเมินค่ะ
krunee2521 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso4
ให้รีบส่งเลยค่ะเขาจะประเมินให้พอเงินเดือนถึง เขาจะแต่งตั้งเราเองค่ะ
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป