เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : วิเคราะห์การเยียวยาตามนโยบาย 15000 ว่าจะปรับขั้นต่ำหรือไม่
AdminMontree ออฟไลน์
เลขานุการชมรมฯ  => โอกาสมาถึงแล้วทุกๆ ท่าน
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 

วิเคราะห์การเยียวยาตามนโยบาย 15000 ว่าจะปรับขั้นต่ำหรือไม่

ผมวิเคราะห์ว่าจะปรับขั้นต่ำหรือไม่ ดังนี้ครับ

ในมติร่างบัญชีอัตราเงินเดือนใหม่ ตามการเยียวยาตามนโยบาย 15000นี้  มีคำว่า "จะปรับเงินเดือนขั้นต่ำเฉพาะอันดับครูผู้ช่วย"
จึงเห็นว่า อันดับ คศ.อื่นๆ ไม่ปรับแน่  แล้วเรามาโฟกัสกันที่อันดับครูผู้ช่วย ครับ

ครูผู้ช่วย ปกติขั้นต่ำของเงินเดือนจะอิงกับเงินเดือนครูหลักสูตร 5 ปีขึ้นแรกบรรจุ ซึ่งใช้ 12530 เหมือน คศ.1 เดิม ซึ่งจะไม่กระทบกับคนที่ผ่านประเมินแล้ว

ฉะนั้น โดยส่วนตัวคิดว่าจะไม่มีการปรับเงินเดือนขั้นต่ำครับ  เป็นเพียงการปรับตามคุณวุฒิครับ  ซึ่งจะเป็นผลดีกับการส่งและแต่งตั้งวิทยะฐานะครับ

ขอความเห็นเพิ่มเติมจากสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

ข่าวที่เกี่ยวข้อง http://kosothai.com/read.php?tid=2172
ครูมนตรี  พลแพงขวา Tel : 0810050510
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป