เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : สพป.ชม.3  ก็ปรับชดเชยแล้วครับ
tatom12 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso5
รายละเอียดผู้ใช้ 

สพป.ชม.3  ก็ปรับชดเชยแล้วครับ

เงินเดือนใหม่แล้วด้วยครับ   แต่ยังค้างปรับ คศ.๒ ย้อนหลัง ๑ ม.ค.๕๕ ครับ โทรไปสอบถามที่เขต  และก็มีเพื่อนๆ ไปติดต่อที่เขตแล้วบอกว่าเขตกำลังรวบรวมข้อมูลแต่งตั้งย้อนหลัง  แต่ถ้าจะให้ีดี ให้เอาเอกสารไปยื่นที่ฝ่ายบุคคล ประกอบด้วย  เอกสารปรับเงินผลกระทบ ๑๕๐๐๐ บาท เอกสารเลื่อนขั้นเงินเดือน ของ เม.ย. ต.ค. ๕๕  เอกสารแก้ไขคำสั่งแต่งตั้ง คศ.๒ ที่ปรับผลกระทบ ตอน ๑๕๐๐๐  เอกสารผลการประเมิน คศ.๒    เอกสารแต่งตั้งกรรมการประเมิน คศ.๒  ไปส่งที่เขตครับ เค้าจะได้รวบรวมไว้ครับ  กะว่าต้ันเดือน พ.ค. จะไปยื่นเอกสารพร้อมกับน้องๆ ที่ รร. สองสามคนครับ
kannika ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso4
เคยเอาให้ไปตั้งสองรอบแล้วค่ะตาม อีออฟฟิตแต่เหมือนว่าเอาไปแล้วก็เอาไปเลย บางคนปรับไม่เห็นตรงตามที่เราเข้าใจเลย บางคนก็ไม่ได้ปรับ งงค่ะ
ohoo2009 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
สพป อบ 2 ได้แล้วเหมือนกันพร้อมขั้นใหม่เมษา  แต่ตกเบิกรอไปก่อนยังไม่ได้ ว่าจะไปซื้อทองซะหน่อย
ตอบกลับโพส 1 โพสของ (kannika)
เพิ่งมีอาจารย์เค้าไปที่เขตมาครับ พร้อมกับผมก็โทรไปถามอาทิตย์ที่ผ่านมานี่เองครับ ลองไปอีกครั้งนะครับ
ผมก็จะไปตอนต้นเดือน พ.ค.ครับ
wiwi02 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
เรียนถามเรื่องการปรับเงินเดือนผู้ที่ได้รับผลกระทบ 15000 ค่ะ
ข้าราชการครู คศ.1 จบ ป.โท ปี 53
ข้อ 1 เงินเดือน 1 ม.ค. 55 เดิมเงินเดือน 13860 จะได้ปรับเป็น 16670
             1 เม.ย.55 เงินเดือนเก่า 14220 ได้ 0.5 ขั้นจะได้ 17070
             1 ต.ค. 55 เงินเดือนเก่า 15440 ได้ 1.5 ขั้น จะได้ 18270
             1 เม.ย. 56 ได้ 0.5 ขั้น จะได้ 18690 ใช่ไหมคะ

ข้อ 2 สพป.ลำพูนเขต 2 ยังไม่ปรับเลยค่ะ ส่วนตกเบิกเดือนม.ค.-ก.ย. 55 จะได้แค่ส่วนต่างจาก 15000 และหลังจากเดือนนั้นจะได้ส่วนต่างของเงินเดือนเก่าใช่ไหมมคะ

ข้อ 3 จะทำ คศ.2 ได้เมื่อไรคะ (บรรจุ กพ 52)

ขอบคุณมากค่ะ
chanwit ออฟไลน์
แจ๊คกี้
ตอบกลับโพส 4 โพสของ (wiwi02)
ทำ คศ กพ 2558 ครับ  ตาม ว 17
dada ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
ใครอยู่ กาญจนบุรี เขต 2 เอาไฟล์แนบเงินตกเบิกผู้ได้รับผลกระทบ 15000 ขึ้นให้ดูหน่อยจ้า
ตอบกลับโพส 1 โพสของ (kannika)
เมื่อวานไปยื่นเอกสารที่กลุ่มบริหารงานบุคคล พี่แอ้ เจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบ กำลังรวบรวมและจะดำเนินการให้ครับ ตอนที่ไปยื่น มีจำนวน 24 คนครับ เอาเอกสาร หนังสือแต่งตั้งกรรมการประเมิน  เอกสารสรุปผลการประเมิน คศ.๒ เอกสารแต่งตั้ง คศ.๒ เอกสารปรับอัตราเงินเดือนตาม ว.๓๐  ไปยื่นที่พี่เค้าได้ครับ ไปยื่นมาแล้วครับ
kamonthip ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso4
เห็นพี่ที่อยู่ สพป.นค 2 ได้ตกเบิกแล้วค่ะ  ดีใจด้วยค่ะ
thathong ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
เมื่อไหร่ สพม.เขต 6 ฉะเชิงเทรา จะปรับชดเชยให้สักทีล่ะ
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป