เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : กรมส่งเสริมได้รับเรื่องการปรับเงินเดือน ครู คศ.๑ แล้ว
mkey ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso5
รายละเอียดผู้ใช้ 

กรมส่งเสริมได้รับเรื่องการปรับเงินเดือน ครู คศ.๑ แล้ว

ครูปราจีนบุรี สวัสดีเพือนครูท้องถิ่นทุกคน
วันนี้เวลา 09.54 น. ผมได้โทรสอบถาม หัวหน้าสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลส่วนท้องถิ่น ส่วนการบริหารงานบุคคลทางการศึกษาท้องถิ่น ของกรมส่งเสริมการปกครองส่วนท้องถิ่น ได้รับคำตอบว่าทางกรมส่งเสริมได้ทราบเรื่องการปรับเงินเดือนของครู คศ.๑ ที่ผ่านการประเมินแล้ว และกำลังเสนอเข้าที่ประชุม อนุกรรมการ กจ. ของกรมส่งเสริมฯ เมื่อผ่านที่ประชุมแล้วจึงจะส่งเรื่องให้ท้องถิ่นแต่ละจังหวัดดำเนินการต่อไป ผมสอบถามอีกว่าจะนำ 10770 มาปรับพิจารณาขั้นเดือนตุลาคมหรือไม่ เพราะกฎ กคศ. ให้ปรับ ณ วันที่  3 กันยายน ได้รับคำตอบว่าได้ตามสิทธิ์แต่จะได้ตกเบิกน่าจะประมาณ ธันวาคม ได้รับเงินเดือนใหม่ 10770 + ขั้น ตุลา 53 ครับ 
[ แก้ไขล่าสุดโดย mkey เมื่อ 2010-10-05 10:29 ]
pote24 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
แล้วที่บรรจุปี 48 ละครับ  จะได้ปรับด้วยหรือปล่าว..ซึ่งตอนนี้เกิน10770  เป็นการปรับย้อนหลัง
khumkhim ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
แล้วถ้าย้ายโรงเรียน โรงเรียนเก่าหรือโรงเรียนใหม่จะเป็นคนปรับให้ จะปรับจริง ๆ เมื่อไหร่แน่ เป็นกำลังให้ทุกคนค่ะ
maheasak ออฟไลน์
ต้น
คงจะต้องสอบถามเรื่องย้อนหลังด้วยครับ..
krukity ออฟไลน์
ระดับ: คณะกรรมการชมรมฯ
ในความคิดส่วนตัวของดิฉัน ดิฉันคิดว่าเป็นเรื่องดีที่ทางกรมยังไม่แจ้งเรื่องการปรับเงินเดือนมายังทางเทศบาล
เพราะเรื่องที่เราเรียกร้องให้ปรับเงินเดือนย้อนหลังมันยังไม่แน่ชัดว่าจะได้หรือไม่ได้อย่างไร  อีกทั้งเรื่องการปรับเงินเดือน
ของ ป.โท ก็ยังไม่แน่ชัด ดิฉันว่าพวกเราชาว อปท ทั้งหลายให้ใจเย็นรอให้เรื่องที่เรากำลังเรียกร้องได้ข้อสรุปที่แน่นอนก่อน
แล้วทางกรมก็คงจะส่งเรื่องมายังเทศบาล อบจ และ กทม อย่างแน่นอน  ถึงอย่างไรถ้าทาง สพฐ ได้ปรับเงินเดือนย้อนหลัง
อปท ของเราก็ต้องได้เหมือนกันเพราะครูท้องถิ่นอย่างเราใช้เงินแท่งเงินเดือนเดียวกับครู สพฐ.
วันนี้เข้าไปที่เทศบาลมาค่ะ ได้พูดคุยกับเจ้าหน้าที่ที่ดูแลเรื่องเงินเดือนของเรา ได้คำตอบว่ายังไม่ได้รับทราบเรื่องการปรับเงินเดือนเลย
คงต้องรอทางกรมสั่งการลงมาอีกครั้งนึงถึงจะดำเนินการให้ได้จ้า....จะปรึกษาให้ ผอ กอง  ช่วยสอบถามเรื่องนี้ให้หน่อย ผอ กองก็ไปราชการ  ต้องรอวันจันทร์จะเข้าไปพบท่านอีกครั้งนึงค่ะ  ถ้าได้เรื่องว่าอย่างไรจะแจ้งกับทุกท่านให้ทราบเป็นระยะๆนะคะ
ดีครับช่วยกันติดตามหลายๆท้องถิ่นจะได้มีความชัดเจนเร็ว ๆ ครูอยู่ท้องถิ่นไหนครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปกองการศึกษาถามเรื่อง ป โท ให้เหมือนกันค่ะ แต่เคยแย้มถาม ผอ กองแล้วว่าถ้าจะปรับเงิน ป โท จะสามารถปรับได้ไหม
ท่านก็ตอบว่าถ้าปรับได้ผมปรับให้ทันทีเลย แต่ขอศึกษาเอกสารก่อน ได้ผลอย่างไรแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ
ถ้าผ่านที่ประชุมจากกรมแล้วทางสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลส่วนท้องถิ่นจะส่งหนังสือเวียนถึงท้องถิ่นแต่ละจังหวัดให้กองการศึกษาดำเนินการตรวจสอบว่ามีโรงเรียนไหนที่ครู คศ.๑ เงินยังไม่ถึง 10770 แล้วค่อยส่งหนังสือแจ้งอีกที ตอนนี้รอหนังสือจากกองการศึกษาอย่างเดียวเขาไม่เพิกเฉยหรอกครับ หรือจะเอาอย่างผม แฟกซ์หนังสือจาก กคศ.ถึงเขตพื้นที่ และคำอธิบายกฎ กคศ. ให้กองการศึกษารับทราบไว้ก่อนก็ได้ ถ้ามีข่าวคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบ
ต้องลองเข้าไปเทศบาลสอบถามแนวทางปฏิบัติสักครั้งนึงท่าจะดี
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป