เข้าสู่ระบบลงทะเบียน
โพสล่าสุด สมาชิก สถิติฟอรั่ม
หัวข้อ : ครู ค.ศ. 2 กับวิทยฐานะเกณฑ์ใหม่
บุญตา ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso1
รายละเอียดผู้ใช้ 

ครู ค.ศ. 2 กับวิทยฐานะเกณฑ์ใหม่

ดิฉันบรรจุปี 46  กฏ กคศ. อันแรก บรรจุ  6  ปี สามารถทำ คศ. 2 ได้  แต่ตอนนี้ได้ข่าวมาใหม่ ต้องบรรจุ  8  ปี ถึงจะทำได้ จริงเท็จยังไง ใครรู้ช่วยตอบที  ที่ดิฉันกังวล  คือดิฉันยื่นแล้ว ประเมินเรียบร้อยแล้ว  ได้ข่าวบางคนบอกว่าคนที่ยื่นแล้วเป็นโมฆะ  ยื่นใหม่เมื่อครบ  8  ปี  ถ้าเป็นแบบนี้จริง  เป็นความผิดของใครเนี่ย   ขออย่าให้ยื่นใหม่เลย  ใครร้ช่วยอธิบายด้วยนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าคะ
winmax2006 ออฟไลน์
กรณีที่ว่า ต้องเป็นครู 6 ปี และเงินเดือนถึงขั้นต่ำของ คศ.2 ถึงทำ คศ.2 ได้ บังคับใช้เฉพาะคนที่บรรจุหลังจาก พรบ.ข้าราขการครูฯ ฉบับที่ 2 ประกาศใช้ครับ
คือบรรจุหลัง กุมภาพันธ์ 2551  ถึงใช้เกณฑ์ใหม่

คุณบรรจุตั้งแต่ปี 46 ใช้เกณฑ์เหมือนเดิมครับ คือ ครูผู้ช่วย 2  + ครู คศ.1   4 เป็น 6 ปี   และเงินเดือนถึงด้วยนะครับ
ถ้าเงินเเดือนไม่ถึง แต่ระยะเวลาถึง ก็ส่งผลงานได้ แต่ถ้าผ่านแล้ว จะยังไม่ได้รับการแต่งตั้งเป็น คศ.2 ต้องรอจนกว่าเงินเดือนจะถึงขั้นต่ำของ คศ.2 ถึงจะแต่งตั้งได้ และได้รับ 3500 ต่อเดือนครับ
บุญตา ออฟไลน์
ขอบคุณมากนะคะ  ขอให้โชคดีที่โพสมาบอก บอกละเอียดดีคะ
jaru_indara ออฟไลน์
kroo_ja
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso3
ตอบกลับโพสของ (บุญตา)
ดิฉัน บรรจุ 1 สิงหา 45 อายุราชการ 8 ปี ประเมินชำนาญการผ่านแล้วคะ แต่ยังไม่ได้รับการแต่งตั้ง เพราะเงินเดือน ยังไม่ถึง 14690 บาทคะ ( ตุลานี้ 12220 บาท เอ๊ง คะ ) อาจารย์สบายใจได้คะ ...... แต่ อาจารย์แวะมาที่เว็บ อาจารย์ 1 ระดับ 3 ไหมคะ มาคุยกันได้เพื่อเรีบกร้องความยุจฃติธรรมของเราที่เว็บ          http://www.teacher1c3.com/  เรายังต้องการสมาชิกเพื่อเพิ่มความแข็งแกร่งคะ
สีดา ออฟไลน์
แล้วจะออกเกณฑ์ใหม่มาเพื่ออะไรในเมื่อยังยึดติดอยู่กับฐานเงินเดือน ยังนี้ครูที่มีความสามารถแต่ไม่เข้าตากรรมการก็นั่งรอขอความเห็นใจจากฟ้าเท่านั้นเอง
little ออฟไลน์
คุณบรรจุตั้งแต่ปี 46 ใช้เกณฑ์เหมือนเดิมครับ คือ ครูผู้ช่วย 2  + ครู คศ.1   4 เป็น 6 ปี   และเงินเดือนถึงด้วยนะครับ
ถ้า เงินเเดือนไม่ถึง แต่ระยะเวลาถึง ก็ส่งผลงานได้ แต่ถ้าผ่านแล้ว จะยังไม่ได้รับการแต่งตั้งเป็น คศ.2 ต้องรอจนกว่าเงินเดือนจะถึงขั้นต่ำของ คศ.2 ถึงจะแต่งตั้งได้ และได้รับ 3500 ต่อเดือนครับ

บรรจุปี 46 แต่ตกคุณสมบัติ คำว่า ครู เขตบอกตกคุณสมบัติ  อายุราชการของคำว่าครูไม่ถึง 6 ปี ตั้งแต่พ้นทดลองงาน คนที่บรรจุ ปี 46 ส่วนใหญ่ นับจากพ้นทดลองงาน ครบ 6 ปีเกือบทุกคน แสดงว่า อาจารย์ 1 ระดับ 3 คงไม่ใช่ ครู  มั๊งเป็นเพียงข้าราชการครู ก็เลยไม่เอาอายุราชการมานับรวมกับครู ก็เลยตกคุณสมบัติ   เฮ้อชีวิต อาจารย์ 1 บรรจุก็เกือบ 8 ปี แต่ไม่ผ่านคุณสมบัติ 6 ปี ส่งไปหนังสือแจ้ง คุณสมบัติตก......6  ปี
krunatadee ออฟไลน์
ครูอุดม(Natadee)
ระดับ: คณะกรรมการชมรมฯ
กคศ บ้าไปแล้ว อ1ระดับ3 ไม่ใช่ครูรึไง เอาอะไรคิด โธ่เอ๊ย คิดได้แค่เนี่ย
sbr1103 ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ koso2
ถ้าจะบ้าจริง  เพื่อนเราบรรจุปี 46 ยื่นเรื่องแล้ว ผ่านแล้ว สั่งแต่งตั้งแล้ว  แต่กลับโดนถอนคำสั่งแต่งตั้งเฉยเลย
ชลิดา ออฟไลน์
ไม่ต้องคิดมาค่ะ  พี่บรรจุปี 44 ยังต้องรอแต่งตั้งเลย  ความยุติธรรมไม่มีจริงในโลกนี้หรอกค่ะ ...มันขึ้นอยู่กับดวงมากกว่ามั้ง  เพราะนักวิชาการนั่งเทียนเก่ง ไม่ได้ลงมาสัมผัสจริง จึงไม่รู้ปัญหา  ได้แต่นั่งหลับหูหลับตาในห้องแอร์
รายละเอียด
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้
ถอยกลับ ถัดไป